Hôm nay, 19 Tháng 10 2018 09:22

Múi giờ UTC + 7 Giờ

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 17 bài viết ]  Chuyển đến trang Trang vừa xem  1, 2
Người gửi Nội dung
 Tiêu đề bài viết: Re: HÔ HẤP TRỊ BỆNH
Gửi bàiĐã gửi: 02 Tháng 12 2010 12:04 

Bác BTBT ơi, cháu muốn hỏi là mẹ bạn cháu bị thoái hóa đĩa đệm cột sống, không ngồi lâu để hít hà được thì có cách gì để tập không và bước đầu nên tập như thế nào?
Cháu cảm ơn bác nhiều!

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 02 Tháng 12 2010 13:05 
Hình đại diện của thành viên

HoangHien4288 đã viết:
Bác BTBT ơi, cháu muốn hỏi là mẹ bạn cháu bị thoái hóa đĩa đệm cột sống, không ngồi lâu để hít hà được thì có cách gì để tập không và bước đầu nên tập như thế nào?
Cháu cảm ơn bác nhiều!

Với mục đích dưỡng sinh đơn thuần, theo phương pháp này ban đầu có thể nằm để luyện tập.

Dưng theo nhà cháu, đồng thời phải sử lý thoái hóa đĩa đệm bằng phương pháp "Tác động cột sống", song song với tập luyện tập.

Nếu chỉ luyện khí đơn thuần thì khả năng phục hồi của đĩa đệm đốt sống bị thoái hóa sẽ rất lâu. Hơn nữa, còn phụ thuộc vào nhận thức và mức độ kiên trì của người luyện. Dưng chỉ điều trị theo phương pháp "Tác động cột sống" thì dù kết quả nhanh dưng vzẫn có khả năng bị tái phát ở đốt sống khác. Nếu như kết hợp sẽ có hiệu quả vừa nhanh chóng vừa chắc chắn hơn, do luyện khí là sử lý vào ngũ tạng và chủ yếu là tạng thận, là gốc của cơ chế gây thoái hóa đĩa đệm cột sống.

Nhà cháu xin nhắc nhỏ ! Nhà bác đưa mục nì sang box "Khí công & điều trị" cho phù hợp hơn !

Sửa lần cuối bởi Xứ Đoài nhà cháu ! vào ngày 30 Tháng 6 2011 12:31 với 1 lần sửa.

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 12 Tháng 5 2011 13:59 

khachgiangho đã viết:
Bài này dành cho những người tích tụ nhiều thực khí, trọc khí, nhất là do ăn uống sinh hoạt không cẩn thận lâu ngày cơ thể giống như "túi da đựng thịt hôi thối", nhất định cần phá bỏ cấu trúc cũ, xả bỏ dư hư trọc khí đi rồi mới có thể xây dựng cấu trúc mới "xanh sạch đẹp" hơn :D

Bất đắc dĩ mới phải dùng đến bài này, tập luyện lâu ngày cơ thể sạch sẽ hơn, ăn uống ít nhập đồ uế tạp vào, thì bài này cũng khỏi cần tập nữa.

:lol: cam on cac bac ve bai ho hap tri benh vi bai nay tap de dang ma hieu qua thi tuyet voi co tac dung tuc thi

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 13 Tháng 8 2011 15:53 

Trích dẫn:
Chào bác Đoài .

Bài HÔ HẤP TRỊ BỆNH này rất hay và hiệu nghiệm một cách tuyệt vời .

Đêm qua em bị đau cuống họng , mỗi lần nuốt nước bọt rất là khó khăn và đau đớn . Chợt nghĩ tới bài học mới mà bác Đoài chỉ dẫn mọi người trên mạng, em làm thử . Chưa đến 10 hơi thở ( một lần nóng + một lần mát ) là dịu cơn đau tức khắc hầu như là khỏi luôn .

Sáng nay thì hoàn toàn khỏi . Em vội báo cáo kết quả với mọi người .

Cám ơn bác Đoài nhiều lắm , chúc bác luôn vui vẻ .

Mình cũng đang bị đau rát cuống họng, tự dưng mò thấy cái này.
Hi hi, đêm nay cũng phải thử mới đc.
Mới tập TKC đc 4 tháng ko hiểu có thể 10 phút mà cắt cơn như bạn hay ko...

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 14 Tháng 8 2011 20:19 

khachgiangho đã viết:
Bài này dành cho những người tích tụ nhiều thực khí, trọc khí, nhất là do ăn uống sinh hoạt không cẩn thận lâu ngày cơ thể giống như "túi da đựng thịt hôi thối", nhất định cần phá bỏ cấu trúc cũ, xả bỏ dư hư trọc khí đi rồi mới có thể xây dựng cấu trúc mới "xanh sạch đẹp" hơn :D

Bất đắc dĩ mới phải dùng đến bài này, tập luyện lâu ngày cơ thể sạch sẽ hơn, ăn uống ít nhập đồ uế tạp vào, thì bài này cũng khỏi cần tập nữa.

:lol: :lol: :lol: chào bác xứ đoài! em là hải đường có nhời chào bác ..em cảm ơn bác về bài :Hô hấp trị bệnh đề nghị bác xem lại phần 5 Điều phế dòng thứ 3 vùng phế chứ không phải vùng tỳ phải không bác ?chào bác :lol: :lol: :lol:

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 14 Tháng 8 2011 20:31 

haiduong đã viết:
khachgiangho đã viết:

:lol: :lol: :lol: chào bác xứ đoài! em là hải đường có nhời chào bác ..em cảm ơn bác về bài :Hô hấp trị bệnh đề nghị bác xem lại phần 5 Điều phế dòng thứ 3 vùng phế chứ không phải vùng tỳ phải không bác ?chào bác :lol: :lol: :lol:

:lo: :lol: :lol: Vẫn là hải đường đây bác xứ đoài ạ em có kinh nghiệm về chữa những bệnh về họng ,mồm ,lưỡi răng như sau ;Đưa khí về tâm bào kích thích tâm bào ,từ tâm bào đưa về mồm ,răng hoặc họng ,kích thích những vùng trên ,sau đó há mồm ra xả hết khí bệnh khí hư là đỡ .Kể cả đang ho cũng vậy bác ạ .chào bác

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 15 Tháng 8 2011 00:50 

haiduong đã viết:
... :lol: :lol: :lol: chào bác xứ đoài! em là hải đường có nhời chào bác ..em cảm ơn bác về bài :Hô hấp trị bệnh đề nghị bác xem lại phần 5 Điều phế dòng thứ 3 vùng phế chứ không phải vùng tỳ phải không bác ?chào bác :lol: :lol: :lol:

Anh em nhà cháu giã ơn nhà bác ! Nhà cháu copy & paste nên sửa chửa hết. Các nhà bác thông cảm nha ! :lol: :lol: :lol:

haiduong đã viết:
haiduong đã viết:
.... :lo: :lol: :lol: Vẫn là hải đường đây bác xứ đoài ạ em có kinh nghiệm về chữa những bệnh về họng ,mồm ,lưỡi răng như sau ;Đưa khí về tâm bào kích thích tâm bào ,từ tâm bào đưa về mồm ,răng hoặc họng ,kích thích những vùng trên ,sau đó há mồm ra xả hết khí bệnh khí hư là đỡ .Kể cả đang ho cũng vậy bác ạ .chào bác

Có thể đúng vzới nhà bác, dưng chửa chắc đúng vzới mọi người. ;)

Anh em nhà cháu đồ rằng, tiếng là "đưa khí về tâm bào" dưng nhà bác quán chửa rõ nên dồn vzô cả vùng tâm, đồng thời nhà bác có vzấn đề cả vzìa răng lợi, họng lưỡi nên mới có hiệu ứng dư vzậy.

Thực ra chỉ có răng lợi là khai khiếu của tâm bào lạc. Còn họng lưỡi lại là khai khiếu của tâm.

Ngoại tuyến

Hiển thị bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 17 bài viết ]  Chuyển đến trang Trang vừa xem  1, 2

Múi giờ UTC + 7 Giờ

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.1 khách.

Bạn không thể tạo chủ đề mới.
Bạn không thể trả lời bài viết.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình.
Bạn không thể xóa những bài viết của mình.