Hôm nay, 23 Tháng 1 2020 18:05

Múi giờ UTC + 7 Giờ

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 268 bài viết ]  Chuyển đến trang Trang vừa xem  1 ... 20, 21, 22, 23, 24, 25, 26, 27  Trang kế tiếp
Người gửi Nội dung
 Tiêu đề bài viết: Re: Trao đổi - hỏi đáp - tư vấn về vzụ Tĩnh Khí công điều trị
Gửi bàiĐã gửi: 10 Tháng 10 2013 15:41 
Hình đại diện của thành viên

Hnlife đã viết:
....
Đa tạ Bác, em đã đăng ký tham dự lớp tĩnh khí công hôm qua. Cuối tuần em sẽ ra khám bệnh theo chỉ dẫn của Bác. Xin còn gì tư vấn để chữa trị, Bác note thêm cho em như khám thì như nào, luyện tập giờ nào tốt, mỗi ngày cần luyện bao thời gian, tập trng vào gì nhất,....

Vzậy là tốt rồi. Nhà bác có thể trao đổi trực tiếp vzới anh em nhà cháu đứng lớp, cụ tỷ ra răng nhà bác cứ mạnh dạn mờ "lục vzấn" ! :lol: :lol: :lol: :lol:

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 04 Tháng 11 2013 13:00 

Ối giời ơi nhà cháu vớ được cọc rồi.

Chả là thời gian vừa rồi nhà cháu chuyển công việc nên ăn uống nhậu nhẹt nhiều mà cũng không tập TKC được thường xuyên. Nay đi xét nghiệm máu thấy Axit Uric lên đến 520,5 (tối đa cho phép là 420). Các ngón chân có triệu chứng nóng nóng thỉnh thoảng đau nhức. Túm lại là nhà cháu gút rồi ợ.

Bác Đoài và các bác có bài nào dành riêng cho món very gút này không chỉ giáo cho nhà cháu với ợ.!

Đa tạ các bác!

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 19 Tháng 5 2014 20:32 

Các bác cho cháu hỏi: cháu bị mụn trứng cá ở mặt, lưng và ngực thì phải điều khí thế nào để trị tận gốc ạ

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 20 Tháng 5 2014 00:57 

BuiTuyen đã viết:
Các bác cho cháu hỏi: cháu bị mụn trứng cá ở mặt, lưng và ngực thì phải điều khí thế nào để trị tận gốc ạ

Nếu nhà bác là thanh niên thì cứ lấy vợ là sẽ hết ! :lol: :lol: :lol:
Còn dư nhà bác đã nhớn thì có khả năng là nội tiết có vấn đề; đó là biểu hiện "can hỏa vượng", theo cách nói của Tây y là sự thải độc của gan kém, còn dân gian thì "bẩu nà" nóng trong.
Dưng theo Đông y, ngoài vấn đề "nóng gan" thì nội tạng khác cũng đã bị ảnh hưởng.

Để sử lý vzụ nì thì chủ yếu là thanh xả nội tạng và ngày mô cũng "xúc miệng" ít nhứt một phùa Nội Chu thiên pháp, chắc chỉ dăm bẩy tháng là da dẻ lại "mượt dư nhung" thui à ! :lol: :lol: :lol:

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 22 Tháng 7 2014 06:51 

Các bác cho em hỏi dạo này em ngủ rất hay bị mơ (giấc mơ cũng không có gì đặc biệt và không đáng sợ nhưng có cảm giác là nhiều giấc mơ lan man cứ nối tiếp nhau). Vì vậy khi ngủ dậy người khá mệt.

Xin các bác tư vấn đó là bệnh thuộc tạng/phủ nào và nên tập trung vào vùng bệnh hay bài tập nào là phù hợp?

Cảm ơn các bác!

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 23 Tháng 7 2014 11:17 

Saohoa33 đã viết:
Các bác cho em hỏi dạo này em ngủ rất hay bị mơ (giấc mơ cũng không có gì đặc biệt và không đáng sợ nhưng có cảm giác là nhiều giấc mơ lan man cứ nối tiếp nhau). Vì vậy khi ngủ dậy người khá mệt.

Xin các bác tư vấn đó là bệnh thuộc tạng/phủ nào và nên tập trung vào vùng bệnh hay bài tập nào là phù hợp?

Cảm ơn các bác!

Sodi nhà bác ! Anh em nhà cháu dạo nì khí bựn nên có xíu chậm trễ ! :D :lol:

Trường hợp của nhà bác là "chuyện thường ngày ở xóm" ! Nhứt là với trường hợp tuổi teen đời chót, hoặc các quý ông quý bà ở thời kỳ "tiền mãn teen".

Với trường hợp tuổi teen đời chót : do sự chuyển hóa của hệ thống nội tiết tố trong cơ thể có dấu hiệu biến đổi để đi vào thời kỳ ổn định, cứ mược nó rùi sẽ "ngon lành hành phở" !

Trường hợp khác là vì thần kinh tim có dấu hiệu bất ổn định do quá trình lão hóa đã đến lúc chuyển giai đoạn. Ngoài chứng trạng nhà bác cảm nhận còn có thi thoảng thấy "đồ hộp" tim đập nhanh, có cảm giác bốc hỏa, đôi khi còn cáu gắt vô cớ... Nguyên do đều là hoạt động năng lượng tại tâm bào tạng mất cân bằng.

Xử lý vzụ nì chỉ bằng cách trước là cân bằng ngũ tạng (bằng Nội Chu thiên pháp cơ bản) và sau là cân bằng Tâm Thận, cứ liên tục luân chuyển dư vzậy !

Nhà bác thử nghiệm chừng dăm bữa nửa tháng coi ra răng hè ! :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 24 Tháng 7 2014 17:52 

Cảm ơn bác Đoài!
Nhà cháu vưỡn đang phấn đấu Nội chu thiên và Cân bằng tâm thận, mong mọi thứ sẽ dần khá lên :-)

Ngoại tuyến

Tiêu đề bài viết: Tĩnh khí công chữa bệnh
Gửi bàiĐã gửi: 02 Tháng 9 2014 02:27 

Kính gửi ban quản trị diễn đàn!

Em được biết tới diễn đàn và có từng đăng kí tập ở trường THCS Láng lẫn trong sân chùa Láng 1 thời gian vào khoảng thời gian năm 2009, 2010 gì đó ( lâu rồi với đang bệnh nên e ko nhớ rõ chính xác ạ ) , sau đó thì do bận rộn công việc em đã không theo tiếp lớp mới. Em vẫn còn giữ cuốn sách Tĩnh Khí Công Dưỡng Sinh cơ bản của NQT Hoàng Vũ Thăng... Năm 2012 em phát hiện ra em bị bệnh liên quan tới viêm do tuyến nội tiết rối loạn và 2013 em bị dải u xơ ở ngực, tuy chữa trị 1 thời gian dài đến giữa 2014 em đỡ hẳn nhưng vẫn chưa thực sự hiệu quả để dứt điểm. Đầu năm đến nay 2014, em đã chụp kiểm tra MRI và làm các xét nghiệm ở bệnh viện thì phát hiện tất cả bệnh có liên quan tới tuyến hooc môn là do u tuyến yên ở trong thùy não gây ra. Em đã điều trị ở viện K, các bác sĩ ở viện quân đội, viện sản, viện đa khoa HN, viện hòe nhai, theo đủ các loại thuốc đông y và tây y ,,, nhưng không có phương pháp nào thực sự hiệu quả. Và kết quả chẩn đoán thì khá là lờ mờ, vì chụp được hình khối không rõ ràng, lần nào cũng chỉ ra kết quả có bóng mờ, dựa trên tình trạng cơ thể xác định là có gì đó ở tuyến yên gây ảnh hưởng rối loạn prolactin... Em có đọc rất nhiều tài liệu và thuốc chữa trị bệnh về u tuyến yên, thì có 1 số bài liên quan đến luân xa số 6 và 7. Bạn em lại 1 lần nữa gửi cho em cái link diễn đàn mình 1 cách hết sức tình cờ như là có duyên. Và có bảo là thầy dạy khí công sẽ có cách mở được các huyệt đạo để chữa trị thay đổi tình trạng bệnh tật ( bạn này cũng đã từng học khí công ở đây 1 thời gian dài trước khi giới thiệu cho em ạ )

Em đã tìm đến chỗ chữa bệnh tin cậy nhưng thực sự họ chỉ can thiệp được vào các phần u vú, u gan, u phần phụ, u tuyến giáp ... những u khối thể rắn, lỏng hết sức rõ ràng, thể tiềm mà tới 2 năm như em lại là u não rất khó kết luận và điều trị. Hết cách và cũng đang trong tình trạng bế tắc, những ảnh hưởng từ tuyến yên gây rối loạn hooc môn nên em bị sút cân, stress nặng ,, em thực sự muốn hỏi nhờ các thầy cô dạy học, các bác, các cô các chú , các bạn đồng môn đã từng học. Có phương pháp nào như bạn em nói ở trên để chữa trị được không, em xin được thử, xin phép được cầu cứu . Mong mọi người giúp đỡ em với. Em cảm ơn và xin được hậu tạ.

Ngoại tuyến

Tiêu đề bài viết: Re: Tĩnh khí công chữa bệnh
Gửi bàiĐã gửi: 02 Tháng 9 2014 21:35 

Ếch cốm đã viết:
Kính gửi ban quản trị diễn đàn!

Em được biết tới diễn đàn và có từng đăng kí tập ở trường THCS Láng lẫn trong sân chùa Láng 1 thời gian vào khoảng thời gian năm 2009, 2010 gì đó ( lâu rồi với đang bệnh nên e ko nhớ rõ chính xác ạ ) , sau đó thì do bận rộn công việc em đã không theo tiếp lớp mới. Em vẫn còn giữ cuốn sách Tĩnh Khí Công Dưỡng Sinh cơ bản của NQT Hoàng Vũ Thăng... Năm 2012 em phát hiện ra em bị bệnh liên quan tới viêm do tuyến nội tiết rối loạn và 2013 em bị dải u xơ ở ngực, tuy chữa trị 1 thời gian dài đến giữa 2014 em đỡ hẳn nhưng vẫn chưa thực sự hiệu quả để dứt điểm. Đầu năm đến nay 2014, em đã chụp kiểm tra MRI và làm các xét nghiệm ở bệnh viện thì phát hiện tất cả bệnh có liên quan tới tuyến hooc môn là do u tuyến yên ở trong thùy não gây ra. Em đã điều trị ở viện K, các bác sĩ ở viện quân đội, viện sản, viện đa khoa HN, viện hòe nhai, theo đủ các loại thuốc đông y và tây y ,,, nhưng không có phương pháp nào thực sự hiệu quả. Và kết quả chẩn đoán thì khá là lờ mờ, vì chụp được hình khối không rõ ràng, lần nào cũng chỉ ra kết quả có bóng mờ, dựa trên tình trạng cơ thể xác định là có gì đó ở tuyến yên gây ảnh hưởng rối loạn prolactin... Em có đọc rất nhiều tài liệu và thuốc chữa trị bệnh về u tuyến yên, thì có 1 số bài liên quan đến luân xa số 6 và 7. Bạn em lại 1 lần nữa gửi cho em cái link diễn đàn mình 1 cách hết sức tình cờ như là có duyên. Và có bảo là thầy dạy khí công sẽ có cách mở được các huyệt đạo để chữa trị thay đổi tình trạng bệnh tật ( bạn này cũng đã từng học khí công ở đây 1 thời gian dài trước khi giới thiệu cho em ạ )

Em đã tìm đến chỗ chữa bệnh tin cậy nhưng thực sự họ chỉ can thiệp được vào các phần u vú, u gan, u phần phụ, u tuyến giáp ... những u khối thể rắn, lỏng hết sức rõ ràng, thể tiềm mà tới 2 năm như em lại là u não rất khó kết luận và điều trị. Hết cách và cũng đang trong tình trạng bế tắc, những ảnh hưởng từ tuyến yên gây rối loạn hooc môn nên em bị sút cân, stress nặng ,, em thực sự muốn hỏi nhờ các thầy cô dạy học, các bác, các cô các chú , các bạn đồng môn đã từng học. Có phương pháp nào như bạn em nói ở trên để chữa trị được không, em xin được thử, xin phép được cầu cứu . Mong mọi người giúp đỡ em với. Em cảm ơn và xin được hậu tạ.

Trước hết mong chị bình tâm vì chuyện bệnh tật thật khó nói trước. Nhưng ta cũng nên đơn giản hóa mọi cái cho nhẹ nhàng, cứ coi bệnh là cái nghiệp mà ta phải trả đi, thế sẽ đỡ lo phiền hơn.
Trường hợp của chị có chữa được hay không còn phải xem nhiều yếu tố như tố chất sức khỏe, sự kiên trì... Nhiều phương pháp hay đề cao lòng tin, còn Tĩnh khí công chủ trương phải Hiểu, phải Thực hành, phải Kiên trì chứ ko phải là niềm tin vô cớ. Nhưng có một thứ phải tin: Phải tin vào chính mình. Phải tin rằng sức mạnh tinh thần của ta là vô hạn, nếu ta quyết tâm và tập luyện đúng thì sẽ chiến thắng bệnh tật.
Đầu tiên chị nên đến phòng khám của Thầy: viewtopic.php?f=42&t=3954
Sau đó thì phải học, phải tập, phải quyết tâm... Chúc chị chóng bình phục!

Ngoại tuyến

Tiêu đề bài viết: bệnh nhân trầm cảm
Gửi bàiĐã gửi: 05 Tháng 9 2014 19:06 

Chào anh chị. Em bị trầm cảm đã lâu và đã điều trị bằng tây y được hơn một năm. Hiện tại tinh thần có khá hơn, muốn làm việc. Nhưng cơ thể và thần kinh rất yếu, thường xuyên mệt mỏi. nên chẳng làm được việc gì. hơn nữa vẫn phải phụ thuộc vào thuốc.
Em muốn hỏi: phòng khám Nhật Quang có nhận bệnh nhân trầm cảm không?. Hoặc là em tập tĩnh khí công ý thức có thể tự chữa được bệnh trầm cảm không? Em cảm ơn! ( em năm nay 28t )

Ngoại tuyến

Hiển thị bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 268 bài viết ]  Chuyển đến trang Trang vừa xem  1 ... 20, 21, 22, 23, 24, 25, 26, 27  Trang kế tiếp

Múi giờ UTC + 7 Giờ

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.1 khách.

Bạn không thể tạo chủ đề mới.
Bạn không thể trả lời bài viết.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình.
Bạn không thể xóa những bài viết của mình.